กิจกรรมการใช้ถุงผ้าแทนการใช้ถุงพลาสติกในชีวิตประจำวัน
วันที่ 6 ตุลาคม 2565 ณ สำนักงานเทศบาลตำบลหนองหัวฟาน
นายระยอง พิมพ์ปรุ นายกเทศมนตรีตำบลหนองหัวฟาน มอบของรางวัลสำหรับประชาชนที่ได้ร่วมกิจกรรมการใช้ถุงผ้าในชีวิตประจำวัน ครบจำนวน 20 ครั้ง ราย นางส้ม สมัยกลาง และ นางประภัสสร กล่อมพะทัย ซึ่งเป็นผู้ใช้ถุงผ้าแทนการใช้ถุงพลาสติกเพื่อสร้างนิสัยและช่วยรักษ์ษาโลกของเรา แม้จากจุดเล็กๆแต่สามารถเพิ่มและขยายขึ้นเป็นวงกว้างภายในชุมชนได้หากได้รับความร่วมมือจากชาวเทศบาลตำบลหนองหัวฟาน หันมาเสริมสร้างกิจกรรมดีดี รักษ์โลกด้วยกันค่ะ…
กิจกรรมดีดี เพื่อชุมชนของเราอย่างยั้งยืน
———————————–
ภาพข่าว : งานประชาสัมพันธ์ ฝ่ายอำนวยการ สำนักปลัดเทศบาล เทศบาลตำบลหนองหัวฟาน
![](https://scontent.fnak1-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/310666462_3260394024209721_7825539471163267397_n.jpg?stp=dst-jpg_s600x600&_nc_cat=100&ccb=1-7&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=zzZhr03Xe9YAX-nO-nv&_nc_ht=scontent.fnak1-1.fna&oh=00_AT-O1GD_3rIYHMP6BO2o4taXDjS_lGtojnMy6TSFN5svkw&oe=6343A336)
![](https://scontent.fnak1-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/310996700_3260394080876382_5010474660278307846_n.jpg?stp=dst-jpg_s600x600&_nc_cat=110&ccb=1-7&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=JPT4MdokOWwAX-RBAzl&_nc_ht=scontent.fnak1-1.fna&oh=00_AT_CeLaZr0k9aHaxwQ1vC9z5utkf7Ndj2T6-MIrqO4Ht3Q&oe=63439470)
![](https://scontent.fnak1-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/310918410_3260394137543043_1198837469640709397_n.jpg?stp=dst-jpg_s600x600&_nc_cat=106&ccb=1-7&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=nzv7gH5Vd6YAX_fS--c&_nc_ht=scontent.fnak1-1.fna&oh=00_AT_VRh5ZUlJUehVkJgdekqAUmrKuEVBhLIoPcdGgbr7yIA&oe=63454B3E)