ประชุมเชิงปฏิบัติการ “พัฒนาศักยภาพภาคีเครือข่ายในการเฝ้าระวังคุณภาพน้ำประปา”
วันที่ 10 มีนาคม 2564 เวลา 08.30-16.30 น. ณ สำนักงานเทศบาลตำบลหนองหัวฟาน
ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ร่วมกับเทศบาลตำบลหนองหัวฟาน โดยมีนายศมาการต์ ทองเกลี้ยง หัวหน้ากลุ่มงานพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา และ นายวิชิต นวลสกุลนิภา ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีตำบลหนองหัวฟาน ให้การต้อนรับและเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการ “พัฒนาศักยภาพภาคีเครือข่ายในการเฝ้าระวังคุณภาพน้ำประปา” ประจำปีงบปีงบประมาณ 2564 ภายใต้โครงการยกระดับท้องถิ่น ชุมชนการจัดการอนามัยและสิ่งแวดล้อมเพื่อสุขภาพ และมีนายมนต์ชัย วงศ์สันติราษฎร์ และนางสาวฐิตามร ขอยุทธกลาง กองการประปา เป็นวิทยากรบรรยาย ในการให้ความรู้เกี่ยวกับ วิธีการดูแลรักษาระบบประปาเทศบาล ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพเครือข่ายและสร้างความเข้มแข็งด้านการจัดการคุณภาพน้ำประปาหมู่บ้านให้ได้มาตรฐานตามเกณฑ์คุณภาพน้ำประปาดื่มได้ กลุ่มเป้าหมาย ผู้ประกอบด้วยผู้ดูแลระบบประปาของเทศบาล องค์การบริหารส่วนตำบล อสม. และเจ้าหน้าที่จากสาธารณสุขจังหวัด เข้าร่วมประชุมกว่า 70 คน
![](https://scontent.fnak1-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-0/s600x600/159289964_2833898840192577_2457273451149375004_o.jpg?_nc_cat=111&ccb=1-3&_nc_sid=730e14&_nc_ohc=7n4qi-UZJR4AX_x97nL&_nc_ht=scontent.fnak1-1.fna&tp=7&oh=861f9bd7111f6bbd833e6b0804891bd8&oe=606D0E00)
![](https://scontent.fnak1-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-0/s600x600/158716043_2833898890192572_6644337345956847106_o.jpg?_nc_cat=100&ccb=1-3&_nc_sid=730e14&_nc_ohc=sd37wSdl-doAX-E6y8u&_nc_ht=scontent.fnak1-1.fna&tp=7&oh=d57f01e198f318eb1fd039f894a3e177&oe=606E4024)
![](https://scontent.fnak1-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-0/s600x600/159045902_2833898846859243_1775760394619272526_o.jpg?_nc_cat=102&ccb=1-3&_nc_sid=730e14&_nc_ohc=P5GitX1oIlcAX-GhtiN&_nc_ht=scontent.fnak1-1.fna&tp=7&oh=ea35963d8880e0342a5dd2459bdb366f&oe=606D8A10)
![](https://scontent.fnak1-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-0/s600x600/159054574_2833898970192564_235938136550651677_o.jpg?_nc_cat=103&ccb=1-3&_nc_sid=730e14&_nc_ohc=_UZV1oleegUAX_mdoOB&_nc_ht=scontent.fnak1-1.fna&tp=7&oh=931f6d9b01718d6e754f1b512177116e&oe=606E84EE)